Fréttir

Félagsfundur 07.04.1979

Félagsfundur haldinn ķ félaginu Ķsland-Kórea 7. aprķl '79 kl. 14.
Ašalumręšuefni fundarins, opnun nżrra ęttleišingaleiša, stofnun nżs félags og lög žess. Gylfi Gušjónsson setti fundinn, og gerši grein fyrir nżjustu fréttum af ęttleišingamįlum. Hann śtskżrši ķ stórum drįttum frį žeim leišum sem hugsanlega komu til greina og einnig žvķ aš ekki vęri hęgt aš nota nafniš Ķsland-Kórea žegar veriš vęri aš reyna aš opna nżjar leišir til annara landa. Nokkrar umręšur uršu um hiš nżja nafn og komu nokkrar uppįstungur og var aš sķšustu samžykkt einróma nafniš "Ķslensk ęttleišing".
Sķšan sagši Gylfi frį žvķ aš lķklegast yršu helst um aš ręša börn frį Bombey, Mįritķu og jafnvel Filipseyjum lķka, kostnašur vęri lķlega eitthvaš ķ kring um 1 mill. og žį mišaš viš aš fariš vęri frį Kaupmannahöfn. Kostnašur gęti oršiš eitthvaš minni, ef sótt yršu fleiri en eitt barn ķ einu.
Gylfi sagši frį aš kona sem er millilišur į Bombey vęri aš fara til Kaupmannah. og aš Hollis kęmi til meš aš koma Gylfa Gušmundssyni ķ samband viš hana. Gylfi Gušmundsson kemur til meš aš vera ķ Kaupmannahöfn einhvern tķma og ętlar hann aš vera okkur til ašstošar žar, vera ķ sambandi viš Hollis og lįta okkur vita strax ef eitthvaš nżtt gerist.
Var įkvešiš į fundinum aš röšinni į umsóknum vęri haldiš eins og unt vęri og voru umsękjendur kvattir til aš lįta stjornina vita sem fyrst hvort ętti aš kalla umsóknir žeirra til baka frį Noregi.
Lög félagsins voru lesin upp og voru žau samžykkt. 
Voru sķšan almennar umręšur um mįlin og var fundi slitiš um kl. 17.
Fundinn sįtu 26 félagsmenn.

Lög félagsins Ķslensk ęttleišing

1. gr.
Félagiš heitir Ķslensk ęttleišing.

2.gr.
Tilgangur žess er:
a) Aš ašstoša fólk, sem vill ęttleiša börn erlendis frį.
b) Aš vinna aš auknum félagslegum réttindum kjörforeldra.
c) Aš efla tengsl meš žeim fjölskyldum, sem ęttleitt hafa börn.

3.gr.
Félagar geta allir oršiš, sem nįš hafa lögaldri og óska aš vinna aš mįlefnum félagsins.

4.gr.
Stjórn er skipuš, formanni, gjaldkera og ritara, og skulu žeir kosnir, hver fyrir sig, į ašalfundi įr hvert. Žį skulu kosnir tveir varamenn og tveir endurskošendur.

5.gr.
Ašalfundur skal haldinn ķ október įr hvert og skal hann bošašur skriflega, meš minnst žriggja vikna fyrirvara. Į ašalfundi skal žįfarandi stjórn gera grein fyrir störfum sķnum og leggja fram endurskošaša reikninga félagsins. Ašalfundur įkvešur įrgjald hverju sinni.

6.gr.
Til aš umsękjandi geti notiš fyrirgreišslu af hįlfu félagsins, veršur hann aš vera skuldlaus félagi.

7.gr.
Lögum žessum mį ašeins breyta į ašalfundi og žarf til žess samžykki 2/3 hluta fundarmanna, eša hreinan meirihluta félagsmanna.

8.gr.
Įkvęši til brįšabirgša: Fram til ašalfundar ķ október '79 skal félagiš lķta sömu stjórn og félagiš Ķsland-Kórea og hafa meš žvķ sameiginlegan fjįrhag.


Svęši