Fréttir

Ađalfundur 5. nóv. 1978

Fundur var settur kl. 2 af foramnni og skipađur var fundarstjóri, Víkingur Ólason og fundarritari Anna Guđmundsdóttir.
Formađur las síđan upp skýrslu sína frá síđasta ári og sagđi hann međal annars; síđan félagiđ var stofnađ hefur einkum veriđ unniđ ađ ţví ađ reyna ađ opna fyrir ćttleiđingu frá Kóreu. Var Pétur Eggetz frá utanríkisráđuneytinu fenginn til ţess ađ reyna ađ greiđa götur félagsins og var hann okkur mjög hliđhollur á međan hann gengdi ţví starfi. Eitt ađ fyrstu verkefnum ţessar stjórnar var ađ fá leyfi hjá Hjálparstofnuninni um ađ yfirtaka starf ţeirra og tóku ţeir ţví međ fegins hendi. Ćtlađi ađ fá biskupinn til ţess ađ ađstođa okkur en ekki vildi hann ţar neitt koma nćrri. Skrifađ var bréf til Norsk - Koreaforening um stofnun félagsins og afhenti Njörđur P. Njarđvík frú Finch ţađ persónulega sem sagđi ađ N - Koreaforening myndi vinna vel ađ okkar málum, og vćri Íslendingum velviljađir á allan hátt. Síđan leiđ og beiđ og ekkert skeđi ţótt ýtt hafi veriđ á ráđuneytiđ ađ okkar hálfu. Um mánađarmótin apríl-maí virtist koma grćnt ljós. Og fengum viđ ţćr fréttir frá N-K ađ nú vćri máliđ ađ leysast og umsóknir frá árinu '77 stađfestar. En allt fór í baklás. En ţa hafđi frú Finch veriđ bjartsýn ađ aftur myndi takast ađ opna fyrir ţetta eftir c.a. ţrjá mánuđi. Síđan eru farnar út 14 umsóknir.
Ţegar líđa fór á ágústmánuđ og ekkert hafđi skeđ, var skrfiađ til N-Koreaforening en ţví bréfi var ekki svarađ fyrr en eftir 2 1/2 mánuđ. Og ţá eftir ítrekun frá Nirđi P. Njarđvík. Og ţá fengust ekki upplýsingar út af hverju ekki tókst ađ opna fyrir í maí eđa ágúst. Hafđi nú Pétur Eggertz látiđ af störfum, og tók viđ af honum Ţorsteinn Ingólfsson. Var nú bréf sent til Kóreu frá Ísl-sendiráđinu og var ţví faliđ ađ halda fullum ţrýsting á ţetta mál, en lítiđ gengur í ţví.
Fyrir ţennan fund var hringt til frú Finch til ţess ađ fá upplýsingar fyrir fundinn, en litlar fréttir, ađrar en ţćr ađ N-K ynni alltaf ađ ţessu máli, einnig sagđi hún ađ N-K vćri farinn ađ vinna ađ ţví á fullum krafti ađ ath. möguleika á ćttleiđingu frá Tailandi og Filipseyjum. Eftir ađ formađur félagsins hafđi lokiđ skýrslu sinni las Ásrún Jónsdóttir upp reikninga félagsins.
Félagsgjöld voru innheimt fyrir 140.000-. Í ritföng fóru 43.870, frímerki 11.5 og leiga á fundarsal 2.000. Efnahagsreikningur félagsins er 82.555 sem lagt er á áv.reikning í Iđnađarbankanum. Voru reikn. félagsins samţykktir.
Var nú orđiđ laust, og rćddu menn ađalega um stoppiđ sem Kórea hafđi sett á Ísland. Kom nú tillaga frá stjórn félagsins um ađ félagsgjald yrđi 2.500.- í stađ 2.000.-. En fannst fólki ţađ full lítiđ á miđa viđ ađ ţađ ţyrfti ađ efla fél. á allan hátt. Kom upp sú tillaga ađ félagsgj. yrđi 5.000.- og var ţađ samţykkt međ miklum meirihluta. Var nú komiđ ađ stjórnarkjöri og hafđi stjórnin skipađ uppstillingarnefnd og hafđi hún stillt upp; Gylfa Má Guđjónssyni sem formanni, Ágústu Bárđardóttur ritara og Ástrúnu Jónsdóttur gjaldkera og myndu ţau skipta međ sér störfum. Og í varastjórn var stungiđ upp á Torfa Karlssyni og Önnu Guđmundsdóttur. Og endurskođendur Sig. Sigurđsson og Elías Kristjáns.
Var ţessi stjórn einróma samţykkt. Kom upp sú tillaga ađ hafa 3ja manna skemmtinefnd. Stungiđ var uppá Lísbeti, Gísla Gestssyni og Ţóru Sveinsdóttur, var síđan ţeim Margréti Ţráinsdóttur og Birni bćtt viđ.
Nćst á dagskránni voru önnur mál. Og orđiđ gefiđ laust. Kom ţá upp sú tillaga ađ kjósa í frćđslunefnd sem myndi annast ađ fá upplýsingar um land og ţjóđ ţ.e.a.s. Kóreu. Reyna ađ komast yfir bćkur og myndir, og ađ reyna ađ finna fók sem starfađ hafi í Kóreu, sem gćti haldiđ fyrirlestra á fundum hjá félaginu.

Fundi var slitiđ um kl. 4:00


Svćđi