Fréttir

Auglýsing frá fjáröflunarnefnd

Teikning eftir Söndru Oddsdóttur
Teikning eftir Söndru Oddsdóttur

Á vefsíđu fjáröflunarnefndar er auglýsing međ ýmsum varning sem nefndin hefur til sölu, smelltu hér til ađ skođa auglýsinguna.

 

Fjáröflunarnefnd Íslenskrar ćttleiđingar

Í ár ćtlar fjáröflunarnefnd ÍĆ ađ gefa út jólakort.
  
Sandra Oddsdóttir, fćdd á Sri Lanka, teiknađi fyrir okkur kortiđ en auđveldlega má líma inn í ţađ mynd af litlum gullmolum ţegar ţađ á viđ. Tíu kort kosta 1000 kr.

Vinsamlega pantid tímanlega međ ţví ađ senda póst á heimur@mt.is eđa hringiđ á skrifstofuna í síma 588 1480 og athugiđ ađ benda vinum og vandamönnum á ţennan möguleika ef ţeir vilja styrkja gott málefni međ kortaskrifum sínum. 

Kortin verđa send út um miđjan nóvember en viđ getum tekiđ á móti kreditkorta greiđslum í gegnum síma frá 10.nóv.- 10.des. Kostnađur viđ sendinguna fer eftir stađsetningu móttakanda. 


Fjáröflunarnefnd vill leitast viđ ađ styrkja verkefni í ţeim löndum sem Íslensk ćttleiđing er í sambandi viđ.

Um fjáröflunarnefndina

Fjáröflunarnefndin starfar í samrćmi viđ eitt ađ meginmarkmiđum Íslenskrar ćttleiđingar sem er ađ vinna ađ velferđarmálum barna erlendis.

Hlutverk nefndarmanna 
Hlutverk nefndarmanna er ađ afla styrkja hjá einstaklingum og fyrirtćkjum og safna fé eftir öđrum leiđum. Ţetta fé er svo m.a. notađ til ţess ađ styrkja einstök barnaheimili á Indlandi í gegnum samtök sem heita Indian Society for Rehabilitation of Children (ISRC) ţar sem Anju Roy framkvćmdastjóri ISCR er tengiliđur IĆ og kunnug Guđrúnu framkvćmdastjóra, en Anju ráđstafar peningunum eftir ţörfum í ţau verkefni sem eru í gangi hverju sinni. Hér er heimasíđahttp://www.orphancareintl.org/India-1.htm

Einnig sendir IĆ peninga til samtaka sem heita Tomorrow Plan Project og er á vegum China Center of Adoption Affairs en ţessi samtök veita munađarlausum börnum međ sérţarfir lćknisađstođ og endurhćfingu. Hér má sjá ágćta kynningu á Tomorrow Plan Projecthttp://www.adoptassoc.com/international/china/special_needs/tomorrow_plan/ og hér má sjá síđu CCAA en flestar upplýsingar á ţessari síđu eru á Kínversku.http://www.china-ccaa.org/mtjh/mtjh_list_en.jsp?type=241

Starfsemi nefndarinnar 
Á ađalfundi í mars 2007 skilađi fjáröflunarnefnd ársins 2006 af sér ágćtri stöđu. Nefndarmenn höfđu selt stuttermaboli međ merki félagsins međ góđum hagnađi, en gaman er ađ segja frá ţví hér ađ hjón sem hafa ćttleitt frá Kína og búa ţar sendu félaginu ţessa boli. Einnig stóđ nefndin fyrir skrappnámskeiđi, pakkađi jólapökkum, aflađi styrkja frá fyrirtćkjum og seldi húfur og vettlinga af miklum móđ. Núverandi nefndarmenn eru međ ýmis plön á prjónunum en allar hugmyndir eru velţegnar og svo og sjálfbođaliđar í nefndarstörf og í einstök verkefni.

Leiđir til ađ styrkja 
Ef einstaklingar vilja styrkja starf fjáröflunarnefndina međ 
framlögum ţá er auđvelt ađ leggja inn á reikning í gegn 
heimabanka eđa í banka.

Ég vil styrkja 
ţađ barnaheimili sem ţarf helst ađstođ hverju sinni 
513-26-8875 
kt. 531187-2539

Ég vil styrkja 
barnaheimili á Indlandi 
525-14-604555 
kt. 531187-2539

Ég vil styrkja 
barnaheimili í Kína eđa verkefniđ Tomorrow Plan Project 
525-14-604666 
kt. 531187-2539

Bolir međ merki félagsins

Nú er komin ný sending af fallegu stuttermabolunum. Ţeir koma í mörgum stćrđum, frá 80 - xxxxl og litirnir eru rauđur, ljósgrár, svartur, blár, bleikur og sćgrćnn. Bolirnir kosta kr. 1.500 í barnastćrđum frá 80-140 og 1.800 frá xs-xxxxl. Ţetta eru stćrđir fyrir allar fjölskylduna. Bolirnir eru seldir á skrifstofunni og hjá Klöru í s. 8645340. Póstsendum.

 

Varningur til sölu

Fjáröflunarnefnd er međ ýmsan varning til sölu, smelltu hér til ađ skođa auglýsingu yfir varninginn.

 


Svćđi