Fréttir

Meira fyrir minna

Gjald fyrir ađild ađ félaginu okkar hefur ekki hćkkađ í takt viđ almenna verđlagsţróun á undanförnum árum. Eins og međfylgjandi auglýsing úr fréttariti ćttleiđingarfélagsins frá 1997 ber međ sér var félagsgjaldiđ ţá fjögur ţúsund krónur.

Frá 1997 hefur gjaldiđ fyrir félagsađild hćkkađ um 36% en verđbólga hefur veriđ ríflega 100%. Hefđi félagsgjaldiđ ţróast á föstu verđlagi vćri ţađ núna um 8500 krónur en er einungis 5500 krónur.

Ţrátt fyrir ađ félagsgjaldiđ sé nú svo lágt er ţađ einn mikilvćgasti tekjustofn félagsins og ţví er ánćgjulegt ađ greina frá ţví ađ félagsmönnum hefur fjölgađ nokkuđ á undanförnum tveimur árum. En betur má ef duga skal. Verkefni félagsins eru fjölmörg og framlag ríkisins dugir ekki til ađ sinna vel ţeim verkum sem stjórnvöld fela okkur.

Engu ađ síđur eru engin áform um ađ hćkka félagsgjaldiđ ţví ađalfundur hefur undanfarin ár komist ađ ţeirri niđurstöđu ađ ţađ skiptir máli ađ félagsgjald sé ekki hćrra en svo ađ ţeim sem ekki sćkja lengur ţjónustu félagsins vaxi ekki í augum ađ greiđa ţađ. Meira máli skiptir ađ félagaskrá vaxi og eflist og styrkur félagsins aukist í réttu hlutfalli viđ fjölgun félaga.


Svćđi