Fréttir

Stjórnarfundur 06.04.2009

Fundur ķ stjórn Ķslenskrar ęttleišingar mįnudaginn 6. aprķl 2009, kl. 16.30. 
3. fundur stjórnar
 
Męttir: Įgśst Gušmundsson
Finnur Oddsson
Höršur Svavarsson 
Vigdķs Ósk Sveinsdóttir
Kristjana E. Jóhannsdóttir var forfölluš
Gušrśn framkvęmdastjóri var einnig višstödd fundinn.
 
Mįl į dagskrį:
1.    Vęntanlegur aukaašalfundur
2.    Möguleikar ķbśa utan höfušborgarsvęšisins į aš greiša atkvęši į ašalfundi
3.    NAC rįšstefna ķ haust
4.    Rannsókn Dr. Jórunnar Elķsdóttur
5.    Samstarf félaga į ęttleišingavettvangi
6.    Fjįrhagsįętlun
7.    Nįmskeišsmįl
8.    Gjöld fyrir žjónustu félagsins
9.    Fulltrśar ĶĘ ķ Nordic Adoption Council og EurAdopt
10.  Įkveša hvernig umsękjendur geta skipt milli landa
 
1.     Vęntanlegur aukaašalfundur.
Žegar öll framboš hafa borist skrifstofu ĶĘ veršur frétt žess efnis sett upp į heimasķšu ĶĘ. Skrifstofan annast allan almennan undirbśning fyrir aukaašalfundinn.
 
2.     Möguleikar ķbśa utan höfušborgarsvęšisins į aš greiša atkvęši į ašalfundi.
Stjórn ręddi atkvęšisrétt félagsmanna utan höfušborgarsvęšisins vegna fyrirspurn frį félagsmanni sem stašsettur er śti į landi. Žaš er įlit stjórnar aš ekkert ķ lögunum félagsins standi žvķ ķ vegi aš žeir félagsmenn sem ekki eiga heimangengt į ašalfund félagsins fįi aš nota atkvęšarétt sinn. Stjórn vķsar til almennra reglna og višmiša žar um. Umbošsmašur félagsmanns skal žannig leggja fram skriflegt, dagsett og vottaš umboš.
 
3.     NAC rįšstefna ķ haust.
Eitt af žeim verkefnum sem Ingibjörg Birgisdóttir fyrrum stjórnarmašur ĶĘ og fulltrśi félagsins ķ NAC var meš fyrir NAC var skipulagning ašalfundarins og rįšstefna hér į landi ķ haust ķ samstarfi viš stjórn NAC. Ingibjörg kvašst ķ erindi til stjórnar ĶĘ vera tilbśin til žess aš klįra žetta verk ķ samvinnu viš stjórn ĶĘ og vęntanlega PAS nefnd ef stjórn vildi žiggja žaš. Stjórn ĶĘ žakkar Ingibjörgu Birgisdóttur kęrlega fyrir og žiggur boš hennar meš žökkum. Kostnašur rįšstefnu er greiddur af žįtttakendum.
 
4.     Rannsókn Dr. Jórunnar Elķsdóttur.
Tilkynning barst formanni stjórnar um aš erindiš hafi veriš dregiš til baka.
 
5.     Samstarf félaga į ęttleišingavettvangi.
Formašur lagši fram minnisblaš um fund sem hann įtti meš formönnum félaganna Alžjóšleg ęttleišing og Foreldrafélag ęttleiddra barna.
Stjórn ĶĘ įkvešur aš vinna aš formlegu samstarfi viš hin félögin meš hlišsjón af minnisblašinu, meš vķsan til žess aš unniš verši aš sameiginlegum markmišum. Ķ framhaldinu telur stjórnin mikilvęgt aš višhalda góšum samskiptum viš stjórnvöld.
 
6.     Fjįrhagsįętlun.
Įkvöršun um aš fresta umręšu žar til į nęsta stjórnarfundi.
 
7.     Nįmskeišsmįl.
Gušrśn upplżsir okkur um aš nęsta nįmskeiš skyldi halda fyrir sumariš. Hins vegar nęst ekki nęg žįtttaka og žvķ žarf aš fresta nįmskeišinu. Gušrśn hafši samband viš sżslumanninn ķ Bśšardal og tjįš henni hvernig ašstęšum vęri hįttaš. Sżslumašur kvašst hafa skilning į aš žörf sé fyrir undanžįgu vegna sérstakra ašstęšna og er įkvöršunar um framkvęmdina aš vęnta strax eftir pįska.  Umsękjendur myndu sękja nįmskeiš strax aš hausti.
 
Öšrum lišum į dagskrį frestaš til nęsta fundar. 
 
Fundi slitiš kl. 18.00.

Svęši