Fréttir

Stjórnarfundur 15.11.2006

Fundur ķ stjórn Ķslenskrar ęttleišingar 15. nóvember 2006, kl. 20:00
11. fundur stjórnar eftir ašalfund ķ mars 2006

Męttir: Ingibjörg J, Ingibjörg B, Pįlmi, Kristjana og Arnžrśšur, Gušrśn framkvęmdastjóri sat fundinn.

Fundarstašur: Hśsnęši ĶĘ, Įrmśla 36, Reykjavķk

1)    Mįlžing 25. nóvember nęstkomandi
Öll atriši komin į hreint fyrir mįlžingiš, fyrirlesarar, salur og matur.  Um er aš ręša sal ķ Safnašarheimili Vķdalķnskirkju ķ Garšabę.  Salurinn mjög stór og ętti ekki aš vera vandręši meš aš hafa ašstöšu til aš selja bękur og annaš frį fjįröflunarnefndinni.  Mįlžingiš veršur auglżst meš žvķ aš senda fréttatilkynningar til fjölmišla og auk žess til žeirra ašila sem koma aš mįlum tengdum ęttleišingum svo sem félagsrįšgjafa, lękna, starfsfólks skóla og leikskóla.

2)    Rįšning félagsrįšgjafa
Alls bįrust 9 umsóknir um stöšuna.  Bśiš er aš tala viš alla umsękjendur.  Stjórn tók įkvöršun um hvaša umsękjandi vęri heppilegastur fyrir félagiš og mun verša rętt viš hann um rįšningu ķ sem fyrst.

3)    Hśsnęšismįl
Stjórn žarf aš įkveša hvort félagiš fari ķ aš leigja stęrra hśsnęši eša kaupa.  Žegar bśiš er aš rįša félagsrįšgjafa er nśverandi hśsnęši of lķtiš fyrir starfsemi félagsins.  Samžykkt aš fara af staš aš leita og vera meš opin augu fyrir hentugu hśsnęši.   

4)    Sakavottorš
Nżju ķtarlegu sakarvottoršin gętu veriš aš valda umsękjendum vandręšum žvķ žar koma fram brot sem eru löngu fyrnd og einnig brot öll minnihįttar brot eins og sektir vegna hrašaksturs og fleira.  Dómsmįlarįšureytiš er bśiš aš fara yfir žessi ķtarlegu sakarvottorš og gefa śt forsamžykki.  Vandamįl žar sem erfitt getur veriš aš skżra śt fyrir erlendum ęttleišingaryfirvöldum aš žessi mįl séu fyrnd eša séu minnihįttar.  Įkvešiš aš skrifa dómsmįlarįšuneytinu og fara fram į aš hętt verši aš senda ķtarlegu vottoršin śt.

5)    Styrkjamįliš
Nś er veriš aš ljśka pappķrsvinnslu varšandi styrkjamįliš og veršur žaš lagt fyrir rįšherra ķ nęstu viku.  Vonast er til aš mįliš verši afgreitt į žingi fyrir jól.

6)    Beišni um aukafjįrstyrk
Bśiš aš senda bréfiš til dómsmįlarįšuneytisins. Ekkert hefur heyrst frį žeim enn.  Įkvešiš aš fį fund meš meš rįšuneytinu og fylgja žessu eftir.

7)    Fjįrhagsįętlun fyrir įriš 2007
Setja žarf fręšsluna/nįmskeišin upp sem sér liš ķ bókhaldi til aš hęgt sé sżna fram į hvaš fręšslan kostar félagiš.  Gjaldkeri tekur aš sér aš vinna įętlunina meš bókara félagsins.  

8)    Nżjir leišbeinendur
Kynna žarf nżju leišbeinendurna į fręšslunįmskeišinu į vefsķšu félagsins. 

9)    Sérfręšingalistinn aš beišni NAC
Žegar eru komin nokkur nöfn į listann en žaš žarf aš kynna listann fyrir sérfręšingum og bjóša žeim aš skrį sig į žennan lista.  Senda žarf upplżsingar um listann til sérfręšifélaga, lękna, félagsrįšgjafa, sįlfręšinga, sjśkražjįlfara og annarra ašila sem hafa unniš meš ęttleidda eša kjörfjölskyldur. 

10)    Önnur mįl

a.    Styrktarsjóšir fyrirtękja.  Įkvöršun tekin um aš sękja um styrk til fyrirtękja vegna ęttleišinga į börnum meš séržarfir aš koma žvķ kerfi įfram.
 

b.    Upplżsingar starfsemi ĶĘ.  Veršur sett ķ hand-out ķ möppu sem afhent veršur į mįlžinginu.

c.    Boš ķ kķnverska sendirįšinu.  Kķnverska sendirįšiš bauš 2 śr stjórn og framkvęmdastjóra ĶĘ įsamt mökum til kvöldveršar.  Bošiš var haldiš til aš styrkja sambandiš milli félagsins og sendirįšsins.  Mjög įnęgulegt boš.

d.    Stjónvarpsžįtturinn Fyrstu skrefin.  Sigurlaug Jónasdóttir hefur tekiš viš stjórn žįttarins Fyrstu skrefin į Skjį 1.  Hśn ętlar aš fjalla um ęttleišingar ķ einum žįttanna.  Kemur og tekur vištal viš Ingibjörgu J.  Žįtturinn veršur aš öllum lķkindum ķ febrśar.

e.    Utankjörfundaratkvęšagreišsla.  Pįlmi tekur aš sér aš koma meš tillögur varšandi žetta. 

Fleira ekki rętt og fundi slitiš.

Arnžrśšur Karlsdóttir
Fundarritari


Svęši