Fréttir

Stjórnarfundur 24.05.2006

Fundur ķ stjórn Ķslenskrar ęttleišingar 24. maķ 2006, kl. 20:00

4. fundur stjórnar eftir ašalfund ķ mars 2006

 

Fundarstašur: Hśsnęši ĶĘ, Įrmśla 36, Reykjavķk

 

Męttir: Ingibjörg J., Arnžrśšur, Ingibjörg B., Karl Steinar, Kristjana og Pįlmi. Gušrśn framkvęmdastjóri sat fundinn.

1. Įlag į skrifstofu
Mikiš af umsóknum um ęttleišingar, 33 umsóknir komnar žaš sem af er įri. Hvernig er hęgt aš stżra įlaginu betur? Hafa t.d. įkvešinn sķmatķma og vištöl į skrifstofu? Lįta félagsmenn vita af auknu įlagi og óska eftir aš tillit sé tekiš til žess. Sumarstarfsmašur léttir undir meš starfsmönnum. Ęskilegt aš athuga meš nżtt hśsnęši sem allra fyrst, žannig aš bśiš sé aš flytja įšur en komiš er aš feršum žessara fjölmörgu sem eru nśna į bišlista.

2. Reglur varšandi bišlista?
12. til 13. hver umsókn um ęttleišingu er hęgt aš senda śt frį einhleypum samkvęmt reglu ķ Kķna. Varšandi umsókn eftir öšru barni, žį er žaš regla hjį dómsmįlurįšuneytinu aš ekki mį senda inn umsókn fyrr en eftir aš fyrsta barna barn hefur veriš heima ķ 1 įr. Félagsmenn hafa spurt um žessa reglu. Umręša ķ stjórn um žessa reglu. Nišurstašan aš ekki sé įstęša til aš gera athugasemd

3. Fręšsla nżjir leišbeinendur
Mikil ašsókn er ķ fręšslunįmskeišin og mikiš įlag į fręslufulltrśana. Brżnt er aš fį lišsauka til aš sinna žessari fręslu sem allra fyrst. Ęskilegt aš leišbeinendur séu ekki meš lķtil börn ef um kjörforeldra er aš ręša, en einnig getur veriš um fagašila aš ręša og žį naušsynlegt aš sį ašili haf einhverja žekkingu eša reynslu af ęttleišingum. Nįmskeišin sem žegar hafa veriš skipulögš eru uppbókuš og enn vantar eitt nįmskeiš til višbótar ķ haust fyrir fólk sem er nżtt į bišlista til aš anna eftirspurn. Įkvešiš aš auglżsa eftir leišbeinendum, kjörforeldrum eša fagašilum t.d. į sviši félagsrįšgjafar, sįlarfręši eša uppeldismenntunar.

4. Hśsnęšismįl 
Tvennt ķ sigtinu varšandi leiguhśsnęši, annaš ķ Sķšumśla sem er aš losna og hitt į Sušurlandsbraut. Hvoru tveggja uppfyllir žarfir félagsins og skrifstofunar hvaš varšar stęrš. Žetta hśsnęši veršur skošaš ķ nęstu viku. Nśverandi leiga er 120 žśsund į mįnuši, žarf aš skoša vel hvaš félagiš treystir sér aš greiša ķ leigu.

5. Styrktarmįliš
Styrktarmįliš, hvar er žaš statt? Bśiš aš senda inn fyrirspurn til félagsmįlarįšuneytis um stöšuna į mįlinu m.a. hvort bśiš er aš stofna žessa nefnd sem til stóš. Ekkert svar fengist enn. 

6. Heimasķšan 
Gert er rįš fyrir frekari žróun į efni inni į vefsķšunni. Žarf t.d. aš setja upplżsingar um skrifstofuna undir félagiš, opnunartķma og fleira. Vilji til aš gera vefinn meira lifandi, setja inn fleiri fréttir um žaš sem er aš gerast ķ félaginu og ęttleišingum. Bśiš aš bśa til póstlista ķ tengslum viš vefsķšuna t.d. stjorn@isadopt.is

7. Indland
CARA hefur sent ĶĘ nż śtkomna bók, “guidlines” ķ ęttleišingum į Indlandi. Žaš er greinilegt aš Indverjar hafa litiš til Kķna varšandi žessar reglur, sem žeir hafa sett upp varšandi ęttleišingar. Skżrslan vegna endurnżjunar į starfsleyfi ĶĘ į Indlandi er um žaš bil aš verša tilbśin. Viš fyrstu sżn, er helsta breytinginn sś aš Indverjar hafa hękkaš aldursskilyršin upp ķ 30 įr.

8. Nż afstašin rįšstefna ķ Svķžjóš
Gušrśn og Geršur sóttu rįšstefnu hjį Adoption Centrum ķ Svķžjóš. Žar var mikiš rętt um sįlfręšileg mįl en ekki endilega um ęttleišingar.

9. Persónuvernd
Kröfur um vörslu persónugreinanlegra upplżsinga. Upplżsingar um persónuvernd į www.personuvernd.is. Félagiš žarf aš kynna sér žessi mįl vel žar sem starfsemi félagsins fellur undir lög um vernd persónulegra upplżsinga. Gęti veriš gott aš setja sig ķ samband viš persónuvernd og fį rįšleggingar hjį žeim hvernig geymsla og umgengni viš žessi gögn į aš vera. Įgętt aš tengja žetta mįl viš flutning į skrifstofunni.

10. Önnur mįl
Bśiš aš senda bréf til Kķna um aš félagiš vilji kynna sér betur ęttleišingar į börnum meš séržarfir og óskaš eftir frekari upplżsingum um žaš ferli.

Nęsti fundur įkvešinn 22. jśnķ. Fleira ekki rętt og fundi slitiš.

Arnžrśšur Karlsdóttir
Fundarritari

 

Svęši