Fréttir

Stjórnarfundur 28.09.2009

Fundur í stjórn Íslenskrar ćttleiđingar ţriđjudaginn 28. september 2009, kl. 17.15

Haldinn í Húsi verslunarinnar, 7. hćđ.

12. fundur stjórnar

Mćttir:

 
Ágúst Guđmundsson
Hörđur Svavarsson
Karl Steinar Valsson
Margrét Rósa Kristjánsdóttir
Pálmi Finnbogason
Vigdís Ósk Sveinsdóttir
Finnur Oddsson
 

Fundurinn hófst á ţví ađ fundarmenn fóru yfir síđustu fundargerđ og samţykktu hana. 

 
Mál á dagskrá:
 
  1. Starfsemi ÍĆ
  2. Önnur mál.
 

1. Starfsemi ÍĆ.
Á ađafundi Í.Ć. var upplýst um hug ţáverandi stjórnar á ađ halda sérstaka rýnifundi. Stjórn ákveđur nú ađ halda rýnifundi fyrir félaga hinn 13. október n.k. Markmiđiđ međ fundunum er ađ afla upplýsinga um starf félagsins og ţjónustu gagnvart félagsmönnum, til ţess ađ efla og bćta starfiđ til framtíđar. Finnur lagđi drög ađ tölvupósti til félagsmanna sem stjórn ćtlar svo ađ láta í hendur Guđrúnar ađ senda á netföng félagsmanna.

2. Önnur mál. 
Bréf til utanríkisráđuneytisins. 
Stjórn mun á nćstu dögum senda Össuri Skarphéđinssyni utanríkisráđherra bréf ţar sem stjórn vill hrósa ţví starfi sem unniđ er vegna ćttleiđinga í gegnum sendiráđ Íslands í Kína. Stjórnin telur mikilvćgt ađ einnig sé hrósađ fyrir ţá hluti sem vel eru gerđir í ţjónustu ćttleiđingarmála.

Bréf til NAC. 
Stjórn hefur ákveđiđ ađ senda NAC bréf í ţeim tilgangi ađ upplýsa samtökin um stöđu ćttleiđingarmála á Íslandi og efla og styrkja sambandiđ á milli hinna nýju stjórnar ÍĆ og NAC.

Innheimta félagsgjalda
Ákveđiđ ađ ekki séu forsendur núna til ađ fara í átak til ađ koma félagsgjöldum í kreditkortainnheimtu. Ákveđiđ ađ hefja innheimtu félagsgjalda međ innheimtukerfi bankastofnunar án heimsendingar á greiđsluseđli úr pappír, innheimtukrafan komi einungis fram í heimabanka félagsmanna fyrst um sinn.

Félagaskrá
Ágúst hefur haft til skođunar félagakerfiđ xx frá hönnuđum kerfisins en félaginu býđst ađ taka kerfiđ til notkunar án endurgjalds. Ákveđiđ ađ fćra félagskra Í.Ć. inn í kerfiđ til reynslu.

Erindi frá félaginu
Ákveđiđ ađ ţegar póstur, sem varđar stöđu Í.Ć. og vćnta má ađ krefjist ađkomu stjórnar seinna, er sendur út á vegum félagsins skuli stjórnarmenn fá sent afrit af ţeim pósti.

Nepal
Rćtt var um stöđu félagsins gagnvart tengiliđum ţess í Nepal

Suđur Afríka
Karl flutti stutt yfirlit yfir sína vinnu í málinu og fundi međ ađilum. Ákveđiđ ađ óska upplýsinga frá ráđuneyti um ţau samskipti sem fariđ hafa fram milli stjórnvalda í löndunum.

Indland.
Rćtt var um stöđu félagsins gagnvart tengiliđum ţess á Indlandi. Á fundi međ fráfarandi formanni félagsins í febrúar međ sendiherra Indlands, kom fram mikill jákvćđni sendiherrans í garđ félagins og vilji til ađ vera í góđum tengslum viđ ţađ. Ákveđiđ ađ fulltrúar nýrrar stjórnar gangi á fund sendiherrans til ađ viđhalda ţessum góđu tengslum.

Fundi slitiđ kl. 18.55.

Vigdís Ósk Sveinsdóttir
fundarritari


Svćđi