Fréttir

Stjórnarfundur 30.04.2007

Fundur ķ stjórn Ķslenskrar ęttleišingar 30. aprķl 2007, kl. 20:00
2. fundur stjórnar eftir ašalfund ķ mars 2007
 
Męttir: Ingibjörg J., Karl Steinar, Kristjana, Ingibjörg B. Pįlmi, Helgi og Arnžrśšur. Gušrśn framkvęmdastjóri sat fundinn.
 
Fjįrhagsstaša félagsins
Fjįrhagsįętlun fyrir įriš 2007 lögš fram og lķtur hśn ekki vel śt en gert er rįš fyrir töluveršum halla į rekstri félagsins. Helstu įstęšur eru aš fęrri börn ķ komu til landsins ķ fyrra en įrin įšur og ž.a.l. fęrri lokagreišslur greiddar, fęrri umsóknir hafa veriš ķ įr en undanfarin įr og ž.a.l. fęrri bišlistagreišslur, launahękkanir starfsmanna og rįšning félagsrįšgjafa į sķšasta įri. Naušsynlegt er aš draga saman reksturinn meš einhverjum hętti. Miklar umręšur um hvaša möguleikar eru ķ stöšunni og stjórnarmenn ekki į eitt sįttir hvaša leiš skildi farin. 
 
Stjórnin tók  aš lokum žį įkvöršun aš segja upp félagsrįšgjafa sem er ķ 50% stöšu, mišaš viš mįnašarmótin maķ/jśnķ meš 3 mįnašar uppsagnarfresti. Žį tók stjórnin įkvöršun um aš hśsnęšismįl verši óbreytt, ž.e. ekki veršur fariš ķ aš skipta um hśsnęši žar sem starfsmenn verša įfram tveir. Žetta tvennt ętti aš rétta rekstur félagsins viš aš einhverju leyti. Einnig tók stjórn žį įkvöršun aš skoša frekari starfsmannamįl ķ haust.
 
Tékkland
Yfirmenn ęttleišingarmįla ķ Tékklandi höfšu samband viš ĶĘ félagiš og ķtrekušu aš allt samband milli landanna eigi aš vera į milli ĶĘ og ęttleišingaryfirvalda ķ Tékklandi. Žetta er krafa sem félagiš veršur aš virša skilyršislaust svo og žeir sem ęttleiša frį Tékklandi. Ašrar leišir varšandi samskipti viš upprunalöndin geta skašaš sambönd ĶĘ viš upprunalöndin. Naušsynlegt er aš fara yfir žessi atriši og brżna mikilvęgi fyrir ęttleišendum. Sį möguleiki var ręddur aš endurskoša žį pappķra sem umsękjendur skrifa undir meš žetta ķ huga.
 
Fréttir af EurAdopt fundi ķ Lux
Hollenskt félag sem endurnżjaši leyfi ķ Ežķópķu lenti ķ žvķ aš Ežķópķa setur skilyrši fyrir endurżjun leyfisins og skilyršin eru žau aš félagiš styrki įkvešinn fjölda barna ķ landinu eša vinni aš hjįlparstarfi.  Žetta stangast į viš Haag sįttmįlann, um ęttleišingar og sišareglur EurAdopt. Eins og stašan er ķ ęttleišingarmįlum verša félögin aš samžykkja žau skilyrši sem upprunalöndin setja.
 
Austurrķki hefur veriš ķ samstarfi viš tengiliš sem hefur mešal annars haft samband viš ĶĘ og bošiš samstarf. Fólki var rįšlagt aš fara ekki ķ samstarf viš žennan mann žar sem hann hefur ekki hreint mjöl ķ pokahorninu og ekki liggja nęgjarlegar upplżsingar um žaš hvernig hann vinnur..
 
Tvö spęnsk félög sóttu um félagsašild aš EurAdopt. Rįšstefna veršur į nęsta įri į Ķtalķu žar sem ašalefni rįšstefnunnar veršur ęttleišingar ķ Afrķku.
 
Erindi frį félagsmanni
Erindi til stjórnar ĶĘ frį félagsmanni varšandi ęttleišingar einhleypra tekiš fyrir. Įkvešiš aš kalla saman fund einhleypra umsękjenda ķ maķ. 17 einhleypir hafa greitt įrgjald félagsins og žeim veršur bošiš aš sitja žennan fund. Karl Steinar og Gušrśn munu finna dagsetningu fyrir žennan fund.
 
Verkferlar
Gert var rįš fyrir aš félagsrįšgjafi félagsins fęri ķ aš skrį nišur verkferla į skrifstofunni vegna vinnu viš mišlun ęttleišinga. Ekki hefur unnist tķmi til aš fara ķ žessa vinnu vegna anna viš aš senda śt umsóknir. Naušsynlegt er aš setja upp žessa verkferla žannig aš žeir séu skjalfestir en ekki ašeins ķ höfšinu į framkvęmdastjóra
 
Ritnefnd vefsķšunnar
Įkvešiš aš Ingibjörg B. taki sęti Pįlma ķ ritstjórn vefsķšunnar og verši meš Arnžrśši og Kristjönu ķ henni. Žęr munu vera ķ sambandi viš ritstjórn félagsins til aš draga mörkin į milli žessara tveggja ritstjórna og leggja lķnurnar um mismunandi įherslur į vefsķšu og ķ tķmariti ĶĘ.
 
Önnur mįl
  1. Sambönd viš önnur lönd: Ęttleišingar frį Gręnlandi voru ręddar ašeins. Engin börn hafa veriš ęttleidd til Ķslands frį Gręnlandi. Samkvęmt upplżsingum sem skrifstofa ĶĘ fékk frį Gręnlandi eru frumęttleišingar į gręnlenskum börnum sjaldgęfar, hafa veriš 2 į undanförnum 12 įrum. Nokkrar erlendar ęttleišingar eru til Gręnlands įrlega.
  1. Bišlistinn ķ Kķna: Umręšur um afgreišslu umsókna ķ Kķna. Śtlit fyrir aš bištķminn geti fariš upp ķ 3 til 4 įr mišaš viš hvernig umsóknir eru afgreiddar ķ dag. 87 umsóknir eru śti ķ Kķna og 5 umsóknir um börn meš skilgreindar séržarfir. Kķnverjar hafa hert skilyrši varšandi umsękjendur og hugsanlega getur žaš haft įhrif aš fęrri umsękjendur séu hęfir og žaš oršiš til žess aš bištķminn styttist eitthvaš aftur.
  1. Leišbeinendur į nįmskeišum: Naušsynlegt er aš hękka laun leišbeinenda sem fį 50 žśsund fyrir nįmskeiš. Nįmskeišiskostnaš per par veršur aš hękka til aš standa undir žessari hękkun. Gjaldkeri félagsins mun koma meš tillögu um laun leišbeinenda.
  1. Nįmstefna dóms- og kirkjumįlarįšuneytis um ęttleišingar: Góš nįmstefna en fįir žįtttakendur. Bśiš er aš setja punka śr erindi Lene Kamm žį į vefsķšu félagsins.
  1. Ritnefnd: Ritnefnd hefur óskaš eftir aš fį fund meš stjórn. Ritnefnd veršur bošiš aš koma į fund meš stjórninni fyrir nęsta stjórnarfund.
 
Fleira ekki rętt og fundi slitiš.
 
Arnžrśšur Karlsdóttir
Fundarritari

Svęši