Fréttir

Stjórnarfundur 30.08.2007

Fundur ķ stjórn Ķslenskrar ęttleišingar 30. įgśst 2007, kl. 20:00
5. fundur stjórnar eftir ašalfund ķ mars 2007
 
Męttir: Ingibjörg J., Kristjana, Ingibjörg B., Helgi og Arnžrśšur. Gušrśn framkvęmdastjóri sat fundinn.
 
Séržarfalistar
Reglur varšandi séržarfalista endurskošašar. Įkvešiš aš tilkynna öllum umsękjendum sem hafa skrįš sig į listann žegar upplżsingar um nęstu börn koma. Įkvešiš aš fyrstu umsękendur į listanum sem eru tilbśnir meš umsóknina til sendingar eru efstir į honum. Įkvešiš aš Ingibjörg J. og Gušrśn sjįi um žetta ferli.  
 
Afmęlishįtķšin į nęsta įri
Įkveša žarf hvaša įherslur viš viljum hafa hjį fyrirlesurum į 30 įra afmęlishįtķšinni. T.d. litiš yfir farinn veg sķšastlišin 30 įr og framtķšarsżn. Fį įhugaverša erlenda fyrirlesara. Ęskileg dagsetning laugardagurinn 16. febrśar 2008. Auglżst veršur į vefsķšu félagsins eftir įhugasömu fólki ķ undibśningsnefndina.     
 
PAS
Fękkaš hefur ķ PAS nefndin żmsum įstęšum. Hśn starfar samt įfram en ęskilegt er aš fį fleira fólk til starfa ķ nefndinni.
 
Indlandi
Rįšstefna veršur į Indlandi 8. til 10. október. Anju hringdi og hvatti ĶĘtil aš senda fulltrśa į žessa rįšstefnu. Ašalefni žessarar rįšstefnu eru nżjar reglur varšanda ęttleišingar į Indlandi. Mikilvęgt er aš ĶĘ taki žįttķ žessari rįšstefnu og reynt veršur aš nżta feršina lķka til aš fį endurnżjaš starfsleyfi į Indlandi. Gert er rįš fyrir aš Ingibjörg J. og Gušrśn fari į rįšstefnuna og munu žį heimsękja barnaheimiliš hjį Anju ķ leišinni.
 
ĶĘ er ekki ennžį komiš meš starfsleyfi į Indlandi en ekki er ljóst hversvegna žessar tafir hafa oršiš. ( Send veršur beišni til sendirįšs Ķslands į Indlandi um ašstoša viš aš fį upplżsingar hjį Cara hvers vegna žessar tafir hafa oršiš į afgreišslu starfleyfisins.)
 
Önnur mįl
  1. Pólland: Helgi kom meš stöšu mįla varšandi ęttleišingar frį Póllandi en tengilišur sem hann hefur veriš ķ sambandi viš er aš skoša mįlin fyrir okkur.
  1. Starfsemi félagsins:  Rętt um stefnu félagsins og starfsemi žess. Fyrir hvaš stendur ĶĘ og hverjar eiga įherslurnar aš vera ķ starfseminni? Auk hefbundinni starfa vegna umsókna um ęttleišinga žį er mikiš starf unniš hjį félaginu varšandi fręšslu og stušnings. Naušsynlegt er aš forgangsraša verkefnum eftir mikilvęgi.  
  1. Opnunartķmi skrifstofunnar. Rętt um opnunartķma skrifstofunar sem er frį 10 til 13 alla virka daga nema föstudaga. Opnunartķminn er ekki virtur og žarf žvķ aš fara bóka fólk ķ vištöl žannig aš hęgt sé aš fį tķma til sinna störfum į skrifstofunni įn truflana. Utan opnunartķma veršur skrifstofan lokuš. Žetta breytta fyrirkomulag veršur kynnt sérstaklega į vefsķšu félagsins og tekur gildi frį og meš 1. september.
 
Fleira ekki rętt og fundi slitiš.
 
Arnžrśšur Karlsdóttir
Fundarritari

Svęši